Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

» vietpon mua sản phẩm chất lượng, giá tốt.
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyMon Oct 03, 2011 1:48 pm by tuquynh

» Học tiếng Nhật - Top Globis
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyFri Aug 26, 2011 4:38 pm by tuquynh

» Tiếng Nhật online xu thế mới của thời đại
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyFri Jun 03, 2011 4:49 pm by tuquynh

» Khai giảng lớp luyện thi N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyFri Jun 03, 2011 4:48 pm by tuquynh

» Học tiếng nhật miễn phí tại Top Globis
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyTue Apr 26, 2011 10:54 am by ngoquang

» PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptySat Mar 05, 2011 8:40 pm by tuquynh

» DEP HET LOT SACH HET
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyWed Jan 26, 2011 1:50 am by trananhtuan

» DIEN DAN VIP NHAT TUOI HOC TRO MA TOI DA TUNG TRAI WA
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyWed Jan 26, 2011 1:22 am by trananhtuan

» Kiếm tiền kiểu này hay và thiết thực nhỉ
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyFri Nov 12, 2010 10:13 am by tuquynh

» HÌNH ẢNH TRUNG THU 11/2.HIT
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptySun Oct 03, 2010 1:23 pm by tungpke

» trung thu
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyThu Sep 23, 2010 12:41 pm by tungpke

» ảnh l!nhx!nh
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyThu Sep 23, 2010 12:37 pm by tungpke

» " TRE? EM THOY`..... 3G "
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyThu Sep 23, 2010 12:09 pm by tungpke

» Khai giảng khóa đàm thoại đặc biệt tại Top Globis
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyMon Sep 20, 2010 11:57 am by tuquynh

» Học tiếng Nhật là niềm vui của bạn - Dạy tiếng Nhật là niềm tự hào của TOP GLOBIS.
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyMon Sep 20, 2010 11:54 am by tuquynh

» UBUNTU !! Hot hot hot @!!!
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptySat Sep 18, 2010 10:09 pm by lylynguyen

» kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptySat Sep 18, 2010 9:51 pm by lylynguyen

» CHIEN TRANH THE GIOI THU 3 VA SU HUY DIET LOAI NGUOI
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyTue Aug 24, 2010 7:34 pm by trananhtuan

» eeee...sao dừng lại vậy????cái gì cũng phải có kết thúc rõ ràng chứ...
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptyThu Aug 12, 2010 5:51 pm by tungpke

» [PC - Game] Serious Sam - Chơi và cảm nhận
kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 EmptySun Aug 08, 2010 8:19 am by kUhE@_admin

Hỗ trợ trực tuyến

Dương Anh Quốc Trần Thiên Tân

2 posters

kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1

lylynguyen
    thành viên cấp 1
    thành viên cấp 1

Năng lượng : 27

kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 Empty kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1

Bài gửi by lylynguyen Sat Sep 11, 2010 11:31 pm

thứ 1: ai nói u ubuntu là hdh linux ở vn đó.theo t đc biết ubuntu là hdh mở, đc phát triển bởi nhìu nước trong đó có hacao việt nam thui mà, t ko rõ lắm nên chỉ thắc mắc zậy thui.mà u đặt niềm tin vào vn cao ghê nhỉ...dù là thật chéc t cũng khó tin vn có thể viết nên 1 hdh như ubuntu...
    thứ 2: t cũng có dùng ubuntu, tui thấy nó không dễ dùng như u nghĩ tí nào,khi cài phải update đủ thứ (phải có mạng mới có thể update cho nó có đủ tính năng xem vlc hay các thứ khác...),t dùng ub // với win7.khi nào bùn bùn zô ub quậy tí thui,màn hình ub đẹp thật,xoay màn hình đủ các hướng như 1 khối lập phương,rùi nhìn mấy giọt nước trên màn hình nữa...thấy cũng giảm stress nhưng còn mấy tính năng khác t thấy khá phức tạp khi sử dụng.nếu u thấy dễ thì chỉ cho t ít đi.
    thứ 3: sao u có đĩa ub zậy???mua ở đâu hay sao???hay u down zề rùi ghi ra đĩa...u có đĩa bản mấy???vì là hdh mở nên có nhìu đĩa khác nhau...bản 8.4, bản 10.4...,t đang có bản 10.4, không biết có cái nào mới hơn không nhưng theo t đc biết thì bản 10.4 là mới nhất rùi,không bít dạo này có ra bản nào mới hơn nữa ko???
    kUhE@_admin
    kUhE@_admin
    Administration
    Administration

Năng lượng : 174

kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 Empty Re: kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1

Bài gửi by kUhE@_admin Sat Sep 18, 2010 3:26 pm

@lyly:Thứ 1/ Bạn có hỉu Linnux là gì ko !! Linnux là một hệ điều hành mở !! Ubuntu Việt Nam ( tức hacao - linux) đã dựa trên nền tảng "mở" đó đã tự việt hóa hệ điều hành ubuntu của thế giới đó !!
    Thứ 2/ Ừ! Thì đúng là khi cài phải update đủ thứ, Bởi vì ban đầu ubuntu giống như một " hộp rỗng" vậy !! Bản phải update để nó có đầy đủ moi chức năng chứ !! Còn việc nói sử dụng dễ hay khó thì tùy thuộc người !! nhìu người dúng các HDH window quen rồi nên dùng linux ko quen thôi ! kuheo sử dụng linnux đã đúng hơn 2 năm !! Và kuheo đã tự mày mò chứ không qua một sự chỉ dẫn nào cả !! Ak !1 có một cái thuận lợi cho người sử dụng linnux là nó phù hợp cho các lập trình viên, các kỹ thuật viên máy tính. Vì nó chứa những "nguồn dữ liệu" rất là mạnh giúp chochúng ta tự do thoải mái trong việc tạo các phần mêm ,và có khả năng thỏa mãn tính cá nhân trong mỗi người !!
    Thứ 3. Thì theo kuheo được biết thì hacao linnux của Việt Nam ra tới bản UB 10.04 LTS, còn UB thế giới hình như đang trong quá trình open beta bản 10.10 !!
    lylynguyen
    thành viên cấp 1
    thành viên cấp 1

Năng lượng : 27

kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1 Empty Re: kuhe, cho góp 3 ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!1

Bài gửi by lylynguyen Sat Sep 18, 2010 9:51 pm

thứ 1:có thể mình không hỉu về linux nhìu như bạn nhưng cũng đủ để mình có chút thắc mắc về các ý kiến của bạn.như bạn nói vn đã việt hóa ubuntu của thế giới, nói đúng hơn là vn góp phần làm nên ubuntu mà nhìu nước đã chung sức tạo ra nên vẫn không có nghĩa ubuntu là hdh của vn như bạn khẳng định.(mình không cho phép ai phá bỏ khẳng định này của mình và không ai có thể phủ nhận rằng vn sẽ không bao giờ bít đến ub nếu như thế giới không nghĩ đến nó trước)
    thứ 2:cuheo dùng linux được 2 năm rùi ah,"có một cái thuận lợi cho người sử dụng linnux là nó phù hợp cho các lập trình viên, các kỹ thuật viên máy tính. Vì nó chứa những "nguồn dữ liệu" rất là mạnh giúp chochúng ta tự do thoải mái trong việc tạo các phần mêm ,và có khả năng thỏa mãn tính cá nhân trong mỗi người !!"...zậy u đã tạo được phần mền nào cho mình chưa...chia sẽ cho bạn bè đi chứ.theo mình bạn đã rất thành công khi bạn bít nói,bit suy nghĩ và bít thể hiện mình nhưng bạn chưa thật sự đạt được cái j hết,bạn lun nghĩ việc bạn sử dụng nguồn mở thì bạn có thể thỏa mãn nhu cầu của mình nhưng bạn đã thành công j với cái nguồn mở đó,hay nó cũng chỉ như nguồn đóng đối với bạn vì bạn cũng chẳng phải lập trình viên hay j hết nên đừng bao h tự hào vì mình sử dụng nguồn mở còn ng khác chỉ bít sử dụng nguồn đóng.(nhưng nếu bạn đã làm đc j với cái nguồn mở sau hai năm nghiên cứu thì chia sẽ đi bạn)
    thứ 3: theo như suy nghĩ của mình thì phần lớn mọi ng đều không phải là một lập trình viên hay j j hết nên ubuntu rất khó có thể trở nên phổ biến trong xã hội,(theo mình thấy thì linux chưa bao h phát triển hơn microsoft cả) ub không dễ dàng sử dụng và cũng không hot như bạn nói,nó chỉ là một cái mới thui nên đc để ý trong thời gian và nó chỉ thỏa mãn ai có như cầu như các bạn nên bạn không thể phủ nhận win7 hay các win khác.
    và cuối cùng mình không mún nghe ý kiến j nữa nên đóng topic tại đây thui.zậy nha.bi[u]

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Thu May 16, 2024 9:08 pm